Mga Proyektong Napaloob ng BOT/PPP ng mga Aquino

Ang nasa ibaba ay lista ng napakaraming mga proyekto na naging bunga ng BOT/PPP. Tingnan nyo kung gaano ka laki at lawak ang kaunlarang natamo ng Pilipinas dahil sa BOT na isinabatas ni Cory Aquino noon. And take note, si Cory ay hindi nagnakaw at nag-iwan ng malaking utang para pasanin ng mga Pilipino. Sa panahon ni Noynoy Aquino pinahusay pa niya ang BOT/PPP, at doon na nagsulpotan ang bigatin at magagarang mga proyekto. At katulad din ng kanyang ina hindi rin siya nagnakaw at nag-iwan ng malaking utang para pasanin ng mga Pilipino. Sa halip nabasawan pa ang utang ng bansa ng 2 trillion pesos sa kanyang pamuno. Ito ang mga pangulong may totoong pagmamahal at malasakit sa bayang Pilipinas. Hindi tulad ng iba dyan na panay sabing mahal nila ang mga Pilipino pero pinagnakawan nila ang kabangbayan, pinagpapatay ang kapwa Pilipino without due process, tinaasan ang mga presyo ng bilihin, at tumatanggap pa ng pera galing China kapalit ang hindi pagiit ng goberno sa panalo natin sa West Philippine Sea.

1.) 50 year Integrated Development Plan for Mactan Cebu International Airport (MCIA) Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/50-year-integrated-development-plan-for-mactan-cebu-international-airport-mcia-project/

2.) Automatic Fare Collection System https://ppp.gov.ph/ppp_projects/automatic-fare-collection-system/?wppa-occur=1&lang=en&wppa-cover=0&wppa-album=85&wppa-photo=1168

3.) Bakun A, B, and C Hydroelectric Power Plant https://ppp.gov.ph/ppp_projects/bakun-a-b-and-c-hydroelectric-power-plant/

4.) Baguio General Hospital Medical Center (BGHMC) Renal Center Building Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/bghmc-renal-center-building-project/

https://www.skyscrapercity.com/threads/baguio-baguio-general-hospital-expansion-med.2296397/

5.) Bataan EPZA Diesel Plant https://www.pna.gov.ph/articles/1064015

6.) Bauang La Union Diesel Power Plant https://ppp.gov.ph/ppp_projects/bauang-la-union-diesel-power-plant/

https://www.facebook.com/LabanLunaLaUnion/posts/bauang-private-power-corporation-bppc-has-turned-over-its-225-megawatt-mw-diesel/2933189973419548/

7.) Benguet Province Mini Hydroelectric Power Plant https://ppp.gov.ph/ppp_projects/benguet-province-mini-hydroelectric-power-plant/

8.) Boracay Water Joint Venture Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/boracay-water-joint-venture-project/

9.) Bulacan Bulk Water Supply Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/bulacan-bulk-water-supply-project/?wppa-occur=1&lang=en&wppa-cover=0&wppa-album=99.87.78.64&wppa-photo=1336

10.) Bunker-Fired Diesel Generator Power Station Project (Pinamucan, Batangas Diesel Power Plant) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/bunker-fired-diesel-generator-power-station-project-pinamucan-batangas-diesel-power-plant/

11.) C5 MRT 10 Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/c5-mrt-10-project/

12.) Cagayan North International Airport Project (Lal-lo Airport Project)

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/lal-lo-airport-project/

https://www.pna.gov.ph/articles/1078171

13.) Cagayan Valley Medical Center (CVMC) Hemodialysis Center Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/cagayan-valley-medical-center-hemodialysis-unit/

14.) Calaca Batangas Diesel Power Barges https://ppp.gov.ph/ppp_projects/calaca-batangas-diesel-power-barges/

15.) Caliraya-Botocan-Kalayaan (CBK) Power Plant https://ppp.gov.ph/ppp_projects/caliraya-botocan-kalayaan-cbk-power-plant/

16.) Casecnan Multi-Purpose Irrigation and Power Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/casecnan-multi-purpose-irrigation-and-power-project/#:~:text=Project%20Description,year%20to%20the%20Pantabangan%20Reservoir.

https://cmcgruppo.com/en/progetti%20/casecnan-multipurpose-power-project/

17.) Caticlan Airport Development Project https://ppp.gov.ph/press_releases/ppp-project-update-caticlan-airport-development-project/

https://www.silent-gardens.com/blog/caticlan-airport-development-project/

18.) Cavite EPZA Diesel Plant Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/cavite-epza-diesel-plant-project/

19.) Cavite-Laguna Expressway (CALAX) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/cavite-laguna-expressway/?wppa-occur=1&lang=en&wppa-cover=0&wppa-album=103&wppa-photo=1375

20.) Cavite-Tagaytay-Batangas Expressway Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/cavite-tagaytay-batangas-expressway-project/

21.) Cebu Monorail Transit System Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/cebu-monorail-transit-system-project/

22.) Civil Registry System Information Technology Project (Phase 1) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/civil-registry-system-information-technology-project-phase-1/

23.) Civil Registry System – Information Technology Project (Phase II) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/civil-registry-system-information-technology-project-phase-ii/?wppa-occur=1&lang=en&wppa-cover=0&wppa-album=93.90&wppa-photo=1281

24.) Clark Air Base Diesel Plant

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/clark-air-base-diesel-plant/

https://www.dbm.gov.ph/wp-content/uploads/BESF/BESF2016/I1.pdf

25.) Clark International Airport Expansion Project Operation and Maintenance https://ppp.gov.ph/ppp_projects/clark-international-airport-operations-and-maintenance-project/

26.) Clark International Airport Expansion Project – Engineering, Procurement and Construction (EPC) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/clark-international-airport-project-engineering-procurement-and-construction/?wppa-occur=1&lang=en&wppa-cover=0&wppa-album=102&wppa-photo=1362

27.) Clark Water Supply and Sewerage Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/clark-water-supply-and-sewerage-project/

28.) Cordova-Cebu Link Expressway (CCLEX) https://ppp.gov.ph/in_the_news/cebu-cordova-bridge-87-complete/

29.) Daang Hari-SLEX Link Road (Muntinlupa-Cavite Expressway) Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/daang-hari-slex-link-road-project/?wppa-occur=1&lang=en&wppa-cover=0&wppa-album=80&wppa-photo=1122

30.) Database Infrastructure and Information Technology System https://ppp.gov.ph/ppp_projects/database-infrastructure-and-information-technology-system/

31.) Davao International Airport Development, Operation, and Management https://ppp.gov.ph/ppp_projects/davao-international-airport-development-operation-and-management/

32.) Development of the Former Manila Seedling Site https://ppp.gov.ph/ppp_projects/east-west-rail-project/

33.) Development, Operation and Management of Bacolod-Silay Airport https://ppp.gov.ph/ppp_projects/development-operation-and-management-of-bacolod-silay-airport/

34.) East-West Rail Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/east-west-rail-project/

35.) Engineering Island Power Barge Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/engineering-island-power-barge-project/

36.) Fort Bonifacio – Makati Skytrain Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/fort-bonifacio-makati-skytrain-project/

37.) General Santos 50 MW Bunker C-Fired Diesel Power Plant https://ppp.gov.ph/ppp_projects/general-santos-50-mw-bunker-c-fired-diesel-power-plant/

38.) Iligan City Diesel Plant I (58 MW Bunker-Fired Diesel Generating Power Station) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/iligan-2-40mw-bunker-fired-diesel-power-plant/

39.) Iligan City Diesel Plant II (40 MW Bunker-Fired Diesel Generating Power Station) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/iligan-2-40mw-bunker-fired-diesel-power-plant/

40.) Ilijan Natural Gas Combined Cycle Power Plant (1200 MW Natural Gas Combined Cycle Power Project) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/ilijan-natural-gas-combined-cycle-power-plant/

41.) Improving Philpost’s Financial and Operational State Through ICT/E-Commerce Opportunities Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/improving-philposts-financial-and-operational-state-through-ict-e-commerce-opportunities-project/

42.) Joint Venture Agreement for the Development and Disposition of a Portion of the North Triangle Property (Vertis North) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/joint-venture-agreement-for-the-development-and-disposition-of-a-portion-of-the-north-triangle-property-vertis-north/

43.) Laguindingan Airport https://ppp.gov.ph/wp-content/uploads/2017/04/Project-Info-Memorandum-Laguindingan-20170224.pdf

44.) Laguna Lake Rehabilitation and Development Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/laguna-lake-rehabilitation-and-development-project/

45.) Land Titling Computerization Project (LTCP)

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/land-titling-computerization-project-ltcp/

https://rbap.org/wp-content/uploads/2018/10/Atty.-Ronald-Ortile-Presentation_LRA.pdf

46.) Leyte-Cebu Geothermal Power Plant https://ppp.gov.ph/ppp_projects/leyte-cebu-geothermal-power-plant/

47.) Leyte-Luzon Geothermal Power Plant (Leyte Geothermal Power Optimization) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/leyte-luzon-geothermal-power-plant-leyte-geothermal-power-optimization/

48.) Leyte-Luzon (Malitbog) Geothermal Power Plant https://ppp.gov.ph/ppp_projects/leyte-cebu-geothermal-power-plant/

49.) Limay Bataan Combine Cycle Gas Turbine Power Plant Block A Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/limay-bataan-combine-cycle-gas-turbine-power-plant-gttp-block-b-project/

50.) Limay Bataan Combined Cycle Gas Turbine Power Plant (GTTP) Block B Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/limay-bataan-combine-cycle-gas-turbine-power-plant-gttp-block-b-project/

51.) Long Term Water Source Development for Metro Manila Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/water-source-development-metro-manila-proj/

52.) LRT Line 1 Cavite Extension Operation & Maintenance

https://www.ifc.org/wps/wcm/connect/4d9c5bac-d4c3-4b3b-b1bb-5f2e4ebe8bda/PPPStories_Phillipines_ManilaLRT1.pdf?MOD=AJPERES&CVID=lHoxPke

https://ppp.worldbank.org/public-private-partnership/library/philippines-manila-lrt-1

53.) Mactan-Cebu International Airport Project (Renovation of Terminal 1 & 2) https://www.adb.org/sites/default/files/project-document/172429/48271-001-iee-03.pdf

54.) Makban Binary Geothermal Plant

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/makban-binary-geothermal-plant/

https://www.thinkgeoenergy.com/aboitizpower-fully-restored-6-mw-binary-plant-at-makban-geothermal-project/

55.) Malaya Thermal Power Plant 1 & 2 Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/malaya-thermal-power-plant-1-2-project/

https://www.bworldonline.com/corporate/2021/08/30/392340/malaya-plants-unit-eyed-for-power-reserves/

56.) Manila-Cavite Toll Expressway (including C5 South Link Expressway Project) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/manila-cavite-toll-expressway-cavitex/

57.) Manila-North Expressway (NLEX) Project including NLEX North Harbor Link (Segments 8.1, 8.2, 9, and 10) https://www.dpwh.gov.ph/dpwh/PPP/projs/NLEX_harbor_link

58.) Metro Cebu Expressway https://ppp.gov.ph/ppp_projects/metro-cebu-expressway/

59.) Metro Manila Skyway Stage 1 & 2 Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/metro-manila-skyway-stage-1-and-2/

60.) Metro Manila Skyway Stage 3 (MMSS3) Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/skyway-stage-3/

61.) Metro Manila Subway Project (MMSP) Operations and Maintenance (O&M) PPP Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/metro-manila-subway-project-mmsp-operations-and-maintenance-om-ppp-project/

https://en.wikipedia.org/wiki/Metro_Manila_Subway#History

62.) Mindanao I Geothermal Plant

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mindanao-i-geothermal-plant/

https://www.thinkgeoenergy.com/edc-inaugurates-binary-plant-in-mindanao-geothermal-site-philippines/

63.) Mindanao II Geothermal Plant

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mindanao-ii-geothermal-plant/

https://www.thinkgeoenergy.com/edc-takes-over-the-last-2-geothermal-plants-in-mindanao-philippines/

64.) Mindanao Coal-Fired Thermal Power Plant

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mindanao-coal-fired-thermal-power-plant/

https://zamboangajournal.wordpress.com/2006/10/01/mindanao-coal-operational-by-december/

65.) Mindanao Diesel Power Barges Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mindanao-diesel-power-barges-project/

https://www.bwsc.com/Files/Files/PDF/Project%20brochures/Turnkey%20contractor/Asia%20and%20Oceania/BWSC_Asia_Philippines_Mindanao_30-0224.pdf

66.) MRT 3 (Light Rail Transit Line 3) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/light-rail-transit-line-no-3-mrt-3/

67.) MRT 4 https://newsinfo.inquirer.net/1211139/mrt-4-project-targeted-for-completion-in-20

68.) MRT Line 7 https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mrt-line-7/

69.) MRT 7 Airport Access-North Line Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mrt-7-airport-access-north-line/#:~:text=The%20MRT%207%20Airport%20Access,International%20Airport%20and%20neighboring%20provinces.

70.) MRT 7 Katipunan Spur Line Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mrt-7-katipunan-spur-line/

71.) MRT-7 variation proposal https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mrt-7-variation-proposal/

72.) MRT-11 Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mrt-11-project/

https://www.youtube.com/watch?v=EWjEY6JNw5k&t=99s

73.) MWSS Privatization Project (East) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mwss-privatization-project-east/

74.) MWSS Privatization Project (West) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/mwss-privatization-project/

75.) Naga Thermal Plant Complex Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/naga-thermal-plant-complex-project/

76.) NAIA Expressway Project

https://www.dpwh.gov.ph/dpwh/PPP/projs/NAIA

77.) Navotas Diesel Power Barge 1 & 2 https://ppp.gov.ph/ppp_projects/navotas-diesel-power-barge-1-2/

78.) Navotas Gas Turbine 1-3 Project https://bilyonaryo.com/2022/07/08/smc-global-powers-planned-gas-turbine-plant-in-navotas-gets-doe-nod-for-grid-impact-study/power/

79.) Navotas Gas Turbine 4 Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/navotas-gas-turbine-4-project/

80.) New Bohol International Airport Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/new-bohol-international-airport-panglao/

81.) New Clark City National Government Administrative Center (NCC NGAC) Phase 1

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/new-clark-city-national-government-administrative-center-ncc-ngac/

http://mtd-clark-ngac.com/

82.) New Clark City – Mixed Use Industrial Real Estate Development https://ppp.gov.ph/ppp_projects/new-clark-city-mixed-use-industrial-real-estate-development/#:~:text=Project%20Description&text=The%20development%20will%20include%20a,of%20BCDA%20with%20Filinvest%20Inc.

83.) New Manila International Airport https://ppp.gov.ph/ppp_projects/new-manila-international-airport-project/

84.) New Metro Manila Food and Transport Hub Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/new-metro-manila-food-and-transport-hub/

85.) NLEx-SLEx Connector Road Project https://ppp.gov.ph/in_the_news/finally-aquino-approves-nlex-slex-road-links

86.) North Harbor Diesel Power Barges Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/north-harbor-diesel-power-barges-project/

87.) North Luzon Express Terminal (NLET) Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/north-luzon-express-terminal-nlet-project/

88.) North-South Commuter Railway

https://ppp.gov.ph/in_the_news/p287-b-north-south-railway-project-eyed-for-2020-operation/

https://nro3.neda.gov.ph/north-south-commuter-railway-operational-in-2024/

89.) Operation & Maintenance of the Francisco B. Reyes Airport and the New Busuanga Airport https://ppp.gov.ph/ppp_projects/operation-maintenance-of-the-francisco-b-reyes-airport-and-the-new-busuanga-airport/

90.) Operations and Maintenance of the North-South Commuter Rail https://ppp.gov.ph/ppp_projects/operations-and-maintenance-of-the-north-south-commuter-rail/

91.) Operations, Maintenance and Facility Upgrade of the Kalibo International Airport https://ppp.gov.ph/ppp_projects/om-and-facility-upgrade-of-kalibo-international-airport/

92.) Pagbilao Coal-Fired Power Plant Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/pagbilao-coal-fired-power-plant-project/

https://aboitizpower.com/about-us/our-businesses/power-generation/thermal/pagbilao-energy-corporation

93.) PPP for School Infrastructure Project Phase II (PSIP II) – Package A https://ppp.gov.ph/ppp_projects/psip-phase-ii-package-a/ https://en.wikipilipinas.org/view/School_Infrastructure_Project_Phase_2

94.) PPP for School Infrastructure Project Phase II (PSIP II) – Package E https://ppp.gov.ph/ppp_projects/psip-ii-package-e/?wppa-occur=1&lang=en&wppa-cover=0&wppa-album=84&wppa-photo=1161

95.) PPP for School Infrastructure Project Phase I (PSIP I) – Package A, B, & C

https://ppp.gov.ph/wp-content/uploads/2021/01/PPPC_20201203_PUBMAT_PSIP-Case-Study-CTP.pdf

96.) Road Transport Information Technology (IT) Infrastructure Project (Phase II) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/road-transport-it-infrastructure-project-phase-ii/

97.) San Roque Multi-purpose Hydroelectric Powerplant

https://ppp.gov.ph/press_releases/san-roque-multipurpose-hydroelectric-power-plant-project/

https://www.kepco.co.jp/english/corporate/info/international/generate/philippines.html#:~:text=Project%20Overview&text=Constructed%20by%20San%20Roque%20Power,Roque%20Power%20Corporation%20provides%20maintenance.)

98.) Sangley Point International Airport https://www.rli.uk.com/11-billion-deal-for-manilas-second-airport/

99.) Southeast Metro Manila Expressway (SEMME) (C6 Expressaway phase 1) https://www.dpwh.gov.ph/dpwh/PPP/projs/mme

100.) South-Luzon Expressway (SLEX) Project – Toll Roads 1, 2, 3, and 4 (TRs 1-4) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/south-luzon-tollway-extension/

101.) Southern Tagalog Arterial Road (STAR) Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/southern-tagalog-arterial-road-star-project/

102.) Southwest Integrated Transport System (ITS) Project (Parañaque Integrated Terminal Exchange) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/integrated-transport-system-project-its-southwest-terminal-project-4/?wppa-occur=1&lang=en&wppa-cover=0&wppa-album=88&wppa-photo=1359

103.) Sual Coal-Fired Thermal Power Plant Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/sual-coal-fired-thermal-power-plant-project/

https://www.hadek.com/industrial-chimney/sual-power-station/

104.) Subic-Clark-Tarlac-Expressway https://bcda.gov.ph/projects/subic-clark-tarlac-expressway

105.) Subic Water and Sewerage Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/subic-water-and-sewerage-project/#:~:text=The%20project%20involves%20establishing%20and,Olongapo%20and%20the%20Municipality%20of

https://www.subicwater.com.ph/

106.) Subic-Zambales Diesel Power Plant I https://ppp.gov.ph/ppp_projects/subic-zambales-diesel-power-plant-i/

107.) Subic-Zambales Diesel Power Plant II Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/subic-zambales-diesel-power-plant-ii-project/

108.) Tarlac-Pangasinan-La Union Expressway (TPLEX) Project

https://www.dpwh.gov.ph/dpwh/PPP/projs/TPLEX

109.) Tarlac-Pangasinan – La Union Expressway (TPLEX) Extension Project https://www.dpwh.gov.ph/dpwh/PPP/projs/tplex_ext

110.) Toledo, Cebu Coal Thermal Power Project

https://ppp.gov.ph/ppp_projects/toledo-cebu-coal-thermal-power-project/

https://www.rappler.com/business/228314-aboitizpower-begins-operating-coal-plant-toledo-cebu-april-2019/

111.) Unsolicited Build-Operate-Transfer (BOT) Proposal for the Skyway Bus Transit System (BTS) https://ppp.gov.ph/ppp_projects/unsolicited-build-operate-transfer-bot-proposal-for-the-skyway-bus-transit-system-bts/

112.) Unsolicited Build-Transfer-Operate-Maintain (BTOM) Proposal for the Modified Light Rail Transit (LRT) 6, Phase 1 https://ppp.gov.ph/ppp_projects/lrt-6-cavite-line-a/

113.) Unsolicited Proposal for the Modified Light Rail Transit 6B & C Phase 1 https://ppp.gov.ph/ppp_projects/unsolicited-proposal-for-the-modified-light-rail-transit-6b-c-phase-1

114. Upgrade, Expansion,Operations and Maintenance of Laguindingan Airport https://ppp.gov.ph/wp-content/uploads/2017/04/Project-Info-Memorandum-Laguindingan-20170224.pdf

115.) UP Philippine General Hospital (UP-PGH) Diliman Project https://ppp.gov.ph/wp-content/uploads/2018/06/PPP_PROJ_PGH_Diliman-Proj-Brief.pdf

116.) Zamboanga Diesel Power Plant Project https://ppp.gov.ph/ppp_projects/zamboanga-100-mw-bunker-c-fired-diesel-power-plant-project/

%d bloggers like this: